

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS IKULU**

Simu: 255-262961500/1
Nukushi: 255-262961502
Barua pepe : press@ikulu.go.tz
Tovuti : www.ikulu.go.tz



OFISI YA RAIS,
IKULU,
1 BARABARA YA JULIUS NYERERE,
CHAMWINO,
S.L.P 1102,
40400 DODOMA.

*Dar es Salaam
18 Julaii, 2023*

**TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
RAIS SAMIA AKUTANA NA RAIS NOVÁK WA HUNGARY**

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amesema licha ya kuendeleza majadiliano ya kidiplomasia, Tanzania na Hungary wamebainisha maeneo mapya ya ushirikiano.

Maeneo hayo ya ushirikiano ni pamoja na biashara na uwekezaji, elimu, utalii na pia uwezeshaji wa kiuchumi kwa wanawake.

Rais Samia amesema hayo leo akiwa na mgeni wake Rais wa Hungary, Mhe. Katalin Novák aliyepo Tanzania kwa ziara ya kikazi ya siku 3 wakati wakizungumza na vyombo vya habari.

Wakati huo huo, Rais Samia ametoa wito kwa raia wa Hungary kuja kuwekeza kwenye sekta ya utalii nchini Tanzania.

Rais Samia amesema idadi kubwa zaidi ya watalii wapatao 7,188 kutoka Hungary wametembelea Tanzania kwa mwaka 2022 na anatarajia kuwa baada ya ziara ya Rais Novák idadi hiyo itaongezeka.

Kwa upande wake Rais Novák ametoa mwaliko kwa Rais Samia kushiriki katika mkutano wa masuala ya idadi ya watu utakaofanyika mwezi Septemba na mkutano wa viongozi wanawake utakaofanyika mwakani nchini Hungary.

Hungary na Tanzania zimetia saina Hati ya Makubaliano kuhusu ushirikiano wa ufadhili wa masomo ya Elimu ya Juu (Scholarship) utakaotolewa baina ya nchi hizo mbili.

Zuhura Yunus
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu